Ảnh nhân vật Mio Natsukawa (5★, hệ Băng) trong Persona 5: The Phantom X

Mio Natsukawa

5★ Băng Debuff Tier S
Mio Natsukawa có đáng đầu tư? Trả lời trong 30 giây

Mio Natsukawa là 5★ hệ Băng, vai Debuff — Debuff. Hạng hiện tại: S (bản v4.6).

Hồ sơ

Độ hiếm: 5★ Hệ: Băng Vai trò: Debuff Lồng tiếng: Shion Wakayama (Diễn viên lồng tiếng) Persona khởi đầu: Minthe

“It's Showtime!”

Tiểu sử

Một người phụ nữ làm lính cứu hỏa tại sở cứu hỏa Zoshigaya. Tính cách vụng về khiến cô khó hòa hợp với mọi người, và vì một sang chấn trong quá khứ, mỗi khi thấy người gặp nguy hiểm tại hiện trường cháy, cô lao vào cứu họ mà không màng đến an toàn bản thân. Gần đây, cô đang điều tra một loạt vụ cháy đáng ngờ, và tự mình tuần tra để tìm ra thủ phạm...

Mật danh của cô là Matoi, Persona Duo ban đầu là Minthe.

Debuff — Giảm chỉ số của địch để cả đội chiếm thế thượng phong.

Chỉ số

Mio Natsukawa — hãng chưa công bố chỉ số HP/Công/Thủ chính chủ (xem ghi chú bên trên). Đã xác nhận: vai trò Debuff · hệ Băng · độ hiếm 5★.

Thức tỉnh

Lộ trình thức tỉnh (awaken) của Mio Natsukawa chưa được hãng công bố — bảng này tự đầy khi có dữ liệu chính chủ.

Những gì đã xác nhận được

Nhà phát hành chưa công bố bảng chỉ số/thức tỉnh/kỹ năng của nhân vật này trong dữ liệu chính chủ mới nhất mà chúng tôi đối chiếu được. Chúng tôi KHÔNG đăng số phỏng đoán — mục này sẽ tự đầy khi hãng phát hành dữ liệu.

Vũ khí ký danh của Mio Natsukawa (4)

Build & đội hình dùng Mio Natsukawa

v4.6

Đội Khống Chế Băng Freeze

Yusuke Kitagawa
Mio Natsukawa
Masaki Ashiya
Wonder

Yusuke Kitagawa là trụ sát thương Băng (Bufu); Mio Natsukawa khuếch đại còn Ashiya giúp cả đội trụ vững trong những trận đấu kéo dài. King Frost cùng All In trên Wonder làm sâu thêm vòng khống chế Đóng Băng — lựa chọn thoải mái cho các boss chiến tiêu hao.

Tiếp theo nên xem

Synergy (Coop) — Mở khóa Hàng Hóa Mờ Ám.

Synergy (Coop) →

Cùng hệ / cùng vai (Băng)

Câu hỏi thường gặp

Mio Natsukawa mạnh không?
Mio Natsukawa là 5★ hệ Băng, vai Debuff — Debuff. Hạng hiện tại: S (bản v4.6).
Mio Natsukawa nên dùng vũ khí ký danh nào?
Mio Natsukawa có 4 vũ khí ký danh riêng — xem mục vũ khí ký danh bên trên để biết kỹ năng từng cây.
Mio Natsukawa nên đi cùng đội hình nào?
Mio Natsukawa xuất hiện trong 1 đội hình meta — xem mục build bên trên để biết chi tiết.
Mio Natsukawa khởi đầu với persona nào?
Mio Natsukawa khởi đầu với Persona Minthe — xem trang persona đó để biết kỹ năng và chỉ số.
Chạm vào ô đang sai…