
Arataki Itto
Itto là một main DPS Nham cực mạnh và cực vui tay, đấm nghe đã tai và dọn quái diện rộng ngon lành. Cái đặc biệt là anh ăn theo chỉ số Phòng thủ, nên hãy quên ATK đi mà farm DEF%, cốc Nham và mũ chí mạng. Anh cần đội đơn Nham có Gorou để phát huy hết sức, thiếu Gorou thì tụt khá nhiều. Vũ khí Redhorn Stonethresher là chân ái, nhưng Serpent Spine hoặc Whiteblind 4 sao đã đưa anh đi rất xa. Nhắm 130-140% Nạp Nguyên Tố để bung Nộ đều tay là chuẩn.
Build Arataki Itto
-
1
Xích Giác Phá Thạch Đao Tốt nhất -
2
Kiếm Li Cốt -
3
Thiên Không Kiêu Ngạo -
4
Kiếm Bạch Ảnh -
5
Đường Cùng Của Sói
-
4pc
Giấc Mộng Phù Hoa -
2pc+2pc
Giấc Mộng Phù Hoa +
Phiến Đá Lâu Đời
Chỉ số phụ ưu tiên: ST Bạo Kích / Tỉ Lệ Bạo Kích › Phòng Thủ% › Hồi Nguyên Tố (đến khi đủ nhu cầu)
NA > Q > E — sát thương chính đến từ trọng kích nên nâng đòn thường trước, Nộ nâng sau, Kỹ năng nâng cuối.
Đội hình dùng Arataki Itto
Gorou buff DEF và sát thương Nham, Albedo góp Nham off-field, Zhongli khiên giúp Itto đấm không gián đoạn.
Ba nhân Nham bật cộng hưởng Nham, Diona vừa khiên vừa hồi máu, an toàn cho người mới cày sâu.
Kỹ năng của Arataki Itto
Huyền Thoại Đấm Nhau
Thực hiện tối đa 4 lần chém liên tiếp.
Lần chém thứ 2 và thứ 4 trúng địch sẽ lần lượt nhận 1 tầng và 2 tầng "Quỷ Lực Vô Song".
Tối đa sở hữu 5 tầng "Quỷ Lực Vô Song", mỗi lần kích hoạt đều sẽ làm mới thời gian duy trì của Quỷ Lực Vô Song đã có.
Ngoài ra, trong một thời gian ngắn sau khi xung kích hoặc thi triển kỹ năng nguyên tố "Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!", số lần liên kích đánh thường sẽ không bị tái lập.
Trọng Kích
Khi nhấn giữ để thực hiện trọng kích, nếu có Quỷ Lực Vô Song sẽ thi triển "Arataki Kesagiri" không tiêu tốn thể lực. Arataki Kesagiri mỗi lần tấn công sẽ tiêu hao một tầng Quỷ Lực Vô Song; Khi tiêu hao đến tầng cuối cùng sẽ thi triển thêm đòn kết liễu mạnh mẽ.
Khi không có Quỷ Lực Vô Song sẽ tiêu hao thể lực để thi triển một lần Nhát Chém Saichimonji cực mạnh.
Tấn Công Khi Đáp
Đáp xuống đất từ trên không, tấn công kẻ địch trên đường, đồng thời gây sát thương phạm vi khi chạm đất.
Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!
"Ushi" sẽ ở lại trong trận để chi viện:
·Liên tục khiêu khích kẻ địch xung quanh, thu hút hỏa lực;
·Độ bền sẽ dựa vào tỷ lệ giới hạn HP của Arataki Itto;
·Khi chịu sát thương sẽ cung cấp cho Arataki Itto 1 tầng "Quỷ Lực Vô Song". Mỗi 2 giây tối đa chỉ có thể nhận được 1 tầng thông qua cách này;
·Khi hết độ bền hoặc thời gian tồn tại, "Ushi" sẽ để lại cho Arataki Itto 1 tầng "Quỷ Lực Vô Song" rồi chạy mất.
Nhấn giữ
Điều chỉnh hướng ném.
"Ushi" sẽ được tính là tạo vật Nguyên Tố Nham; Cùng lúc chỉ có thể tồn tại một "Ushi" do bản thân Arataki Itto ném ra.
Tên chiêu thức này được lấy cảm hứng từ quyển tiểu thuyết "Quỷ Võ Đạo" của tác giả Junkichi,nhưng nếu giữ tên gốc là "Tuyệt Kỹ Onisatsu" có vẻ bị dính bản quyền, hơn nữa Itto cũng là "Oni" mà.
Siêu Cấp Quỷ Vương - Itto Giáng Lâm!
Đặc tính cụ thể như sau:
·Sát thương của tấn công thường, trọng kích, tấn công khi đáp sẽ chuyển hóa thành Sát Thương Nguyên Tố Nham không thể bị đính kèm thay thế;
·Tăng tốc độ đánh thường của Arataki Itto, đồng thời tăng sức tấn công dựa theo phòng ngự;
·Tấn công lần thứ 1 và 3 trúng kẻ địch sẽ cung cấp cho Arataki Itto 1 tầng "Quỷ Lực Vô Song";
·Kháng tất cả nguyên tố và kháng vật lý của Arataki Itto giảm 20%.
Trạng thái "Nộ Mục Quỷ Vương" sẽ bị hủy khi Arataki Itto rời trận.
Bí kỹ trong bí kỹ của Itto (Tự xưng). Nếu bắt chước người khác để mạnh hơn thì thật vô nghĩa, vì thế gian này chỉ có quỷ vương Arataki Itto mới là vô đối thôi, cho nên để tự Itto bắt chước Itto là được rồi!
Shouta cảm thấy rất ngầu.
Arataki Đệ Nhất
·Mỗi lần trảm kích đều sẽ khiến tốc độ tấn công của trảm kích lần sau tăng 10%, tối đa tăng 30% bằng cách này;
·Tăng khả năng kháng gián đoạn.
Hiệu quả sẽ biến mất khi kết thúc thi triển liên tục.
Huyết Mạch Xích Quỷ
Bổ Củi
Vòng xoay chiến đấu
- Trước combat, dùng E ném Ushi (linh thú Địa) ra để gây Sát thương Nham Thạch, hút thù (taunt) và nhận 1 stack Siêu Cường Tráng Kiện (CD E 10s).
- Đánh thường 2-4 đòn để tích thêm stack: đòn thứ 2 và thứ 4 trong chuỗi mỗi lần trúng cho thêm stack, tối đa 5 stack.
- Để Ushi ở lại chiến trường hút đòn đánh của địch, mỗi khi Ushi bị đánh trúng (tối đa 1 lần/2s) cũng cho thêm 1 stack.
- Khi đủ 70 năng lượng, bung Q 'Royal Descent' để vào trạng thái Oni King, kéo dài 11 giây (CD Q 18s).
- Trong Oni King, đòn thường/đòn sạc/đòn bổ nhào đều chuyển thành Sát thương Nham Thạch, ATK tăng theo DEF và tốc đánh tăng.
- Ưu tiên đòn 1 và đòn 3 trong chuỗi đánh thường lúc Oni King vì mỗi đòn trúng cho thêm 1 stack Siêu Cường Tráng Kiện.
- Ushi hết hạn hoặc bị hạ cũng cho 1 stack khi rời sân; dùng lại E ngay khi hồi xong để duy trì taunt và nguồn stack.
- Lặp chu kỳ E (taunt+stack) → đánh thường tích stack → Q khi đủ nộ → xả sát thương trong Oni King; lưu ý Oni King giảm 20% kháng nguyên tố và vật lý nên cần hỗ trợ khiên/heal.
Chòm sao (Mệnh Tọa) Arataki Itto
Sau khi thi triển Siêu Cấp Quỷ Vương - Itto Giáng Lâm!, Arataki Itto nhận 2 tầng hiệu ứng "Quỷ Lực Vô Song". Sau 1s, Arataki Itto mỗi 0.5s sẽ nhận thêm 1 tầng "Quỷ Lực Vô Song", duy trì 1.5s.
Sau khi thi triển Siêu Cấp Quỷ Vương - Itto Giáng Lâm!, trong đội cứ mỗi nhân vật có thuộc tính nguyên tố là Nham, đều sẽ khiến Itto giảm 1.5s CD kỹ năng nộ, đồng thời khiến Arataki Itto hồi phục 6 điểm năng lượng nguyên tố.
Thông qua cách này, tối đa giảm 4.5s CD và hồi phục 18 điểm năng lượng nguyên tố.
Cấp kỹ năng Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá! +3.
Tăng tối đa đến cấp 15.
Sau khi kết thúc trạng thái "Nộ Mục Quỷ Vương" của kỹ năng Siêu Cấp Quỷ Vương - Itto Giáng Lâm!, sức phòng ngự của tất cả nhân vật trong đội gần đó tăng 20%, sức tấn công tăng 20%, duy trì 10s.
Cấp kỹ năng Siêu Cấp Quỷ Vương - Itto Giáng Lâm! +3.
Tăng tối đa đến cấp 15.
Tăng 70% sát thương bạo kích của trọng kích của Arataki Itto; Ngoài ra, khi thi triển "Arataki Kesagiri" sẽ có 50% xác suất không tiêu hao "Quỷ Lực Vô Song".
Chỉ số gốc (Lv90)
Hồ sơ nhân vật
- Khu vực: Inazuma
- Lồng tiếng: JP 西川貴教 · EN Max Mittelman · KR Song Jun-seok · CN 刘照坤
Nhân vật Nham khác
Nguyên liệu đột phá
Tổng nguyên liệu đột phá để lên tối đa cấp 90 (chưa gồm sách thiên phú).
Hệ số kỹ năng theo cấp
Huyền Thoại Đấm Nhau
| Cấp 1 | Cấp 10 | Cấp 13 | |
|---|---|---|---|
| Sát Thương Lần 1 | 79.2% | 156.6% | 199.1% |
| Sát Thương Lần 2 | 76.4% | 151.0% | 191.9% |
| Sát Thương Lần 3 | 91.6% | 181.2% | 230.3% |
| Sát Thương Lần 4 | 117.2% | 231.7% | 294.5% |
| Sát Thương Liên Trảm Arataki Kesagiri | 91.2% | 180.2% | 229.1% |
| Sát Thương Kết Liễu Arataki Kesagiri | 190.9% | 377.4% | 479.7% |
| Thời Gian Duy Trì Quỷ Lực Vô Song | 60.0s | 60.0s | 60.0s |
| Sát Thương Nhát Chém Saichimonji | 90.5% | 178.8% | 227.3% |
| Thể lực Nhát Chém Saichimonji tiêu hao | 20.0 điểm | 20.0 điểm | 20.0 điểm |
| Sát Thương Khi Đáp | 81.8% | 161.8% | 196.0% |
| Sát Thương Khi Rơi Từ Độ Cao Thấp/Cao | 164%/204% | 323%/404% | 392%/490% |
Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!
| Cấp 1 | Cấp 10 | Cấp 13 | |
|---|---|---|---|
| Sát Thương Kỹ Năng | 307% | 553% | 653% |
| HP Thừa Kế | 100% | 100% | 100% |
| Thời Gian Kéo Dài | 6.0s | 6.0s | 6.0s |
| CD | 10.0s | 10.0s | 10.0s |
Siêu Cấp Quỷ Vương - Itto Giáng Lâm!
| Cấp 1 | Cấp 10 | Cấp 13 | |
|---|---|---|---|
| Tấn Công Tăng | 57.6% Phòng Ngự | 103.7% Phòng Ngự | 122.4% Phòng Ngự |
| Tốc Độ Tấn Công Tăng | 10% | 10% | 10% |
| Thời Gian Kéo Dài | 11.0s | 11.0s | 11.0s |
| CD | 18.0s | 18.0s | 18.0s |
| Năng Lượng Nguyên Tố | 70 | 70 | 70 |
Số liệu sâu (hãng công bố)
Chu kỳ áp nguyên tố, lượng gauge và kháng gián đoạn — số hãng công bố, hầu như không wiki nào đăng.
Huyền Thoại Đấm Nhau
| Đòn | Lượng nguyên tố | Chu kỳ áp | Kháng gián đoạn |
|---|---|---|---|
| Tấn Công Thường đòn 1 | 1U | 2.5s/3 Hits | 82.9 |
| Tấn Công Thường đòn 2 | 1U | — | 77.9 |
| Tấn Công Thường đòn 3 | 1U | — | 98.3 |
| Tấn Công Thường đòn 4 | 1U | — | 124.5 |
| Saichimonji Slash | 1U | — | 120 |
| Arataki Kesagiri First Slash | 1U | — | 143.4 |
| Arataki Kesagiri Consecutive Slashes | 1U | — | 81.7 |
| Arataki Kesagiri Final Hit | 1U | — | 143.4 |
| Tấn Công Khi Đáp va chạm | 0U | — | 35 |
| đáp thấp | 1U | — | 150 |
| đáp cao | 1U | — | 200 |
Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!
| Đòn | Lượng nguyên tố | Kháng gián đoạn |
|---|---|---|
| Skill DMG | 1U | 250 |
Câu hỏi thường gặp về Arataki Itto
Arataki Itto dùng vũ khí nào tốt nhất?
Nuôi Arataki Itto tới tối đa tốn bao nhiêu Mora?
Arataki Itto có chỉ số gốc bao nhiêu ở Lv90?
Diễn viên lồng tiếng
- 日本語: 西川貴教
- English: Max Mittelman
- 中文: 刘照坤
- 한국어: Song Jun-seok
Nguyên liệu nuôi
Đột phá theo mốc
| Mở cấp | Cấp Phiêu Lưu | Tiền Mora | Nguyên liệu nuôi |
|---|---|---|---|
| Lv 40 | AR 15 | 20.000 | |
| Lv 50 | AR 25 | 40.000 | |
| Lv 60 | AR 30 | 60.000 | |
| Lv 70 | AR 35 | 80.000 | |
| Lv 80 | AR 40 | 100.000 | |
| Lv 90 | AR 50 | 120.000 |
Thiên phú — 1 kỹ năng lên Lv10
Nhân 3 nếu nuôi cả 3 kỹ năng. · Tiền Mora: 1.652.500
Tổng Mora nuôi tối đa: 5.377.500
Tên chính thức theo từng ngôn ngữ
Lịch sử banner Điều Nguyện
Ngày ra mắt
Ra mắt: 14/12/2021 · Phiên bản 2.3
Lời Thoại & Nhận Xét
Sinh Nhật
Hôm nay là một ngày đặc biệt, ta đã cố tình điều các huynh đệ đi chỗ khác rồi, nếu không họ sẽ nói ta thiên vị mất. Nào, xem đây, món quà sinh nhật mà ta đã chuẩn bị cho ngươi chất lượng lắm đó! Một con Onikabuto siêu cấp mà ta đã mất ba ngày ba đêm mới bắt được, một thẻ bài mà ta phải thắng hết 300 trận mới giành được, và còn bài hát mừng sinh nhật do bổn đại gia đích thân hát tặng ngươi... E hèm... Mừng ngày sinh nhật của ngươi... Mừng ngày sinh nhật đáng yêuuu...
Tự Bạch
Lần đầu gặp mặt...
Thân là đại ca Bang Arataki, tên tuổi của ta sớm đã danh chấn thiên hạ rồi. Arataki "Đệ Nhất Sumo" Itto, Arataki "Quỷ Tộc Kiêu Ngạo" Itto, Arataki "Đấu Sĩ Onikabuto" Itto, Arataki "Vua Trò Chơi" Itto, Arataki "Hảo Hán Chơi Tới Cùng" Itto... Đó đều là những biệt danh thường dùng của ta, thích tên nào thì gọi tên đó, khỏi khách sáo, hahaha.
Về bản thân Arataki Itto - Lông Bông
Họ nói ta lông bông sao? Hahahaha! Bổn đại gia là lưu manh mà, công việc của lưu manh là lông bông không đúng sao? Khụ, ta hơi kích động quá... Hầy, yên tâm đi, ta không có cướp giật gì đâu, hết tiền thì đi làm mấy việc nhỏ như giao thư khiêng vác, hay là góp vui cho các doanh nghiệp trong ngày khai trương cũng kiếm được kha khá đấy, chỉ cần cuối ngày được phát Mora là được, hê hê!
Về bản thân Arataki Itto - Tộc Oni
Tộc Oni đã phải trải qua rất nhiều đau thương mới có thể chung sống được với con người. Đáng tiếc là đến giờ vẫn còn có nhiều người kỳ thị tộc Oni. Hừm? Vậy thì sao đây? Đương nhiên là phải thay đổi rồi, nhưng ta sẽ không hạ mình đâu, ta phải dùng cách riêng của mình để lấy được sự tôn trọng từ họ.
Muốn tìm hiểu Arataki Itto - Điều thứ 1
Ngươi chắc đang hỏi tại sao ta chỉ biết đấu bọ với đánh bài mà lại ngồi vững vị trí đại ca trong bang đúng không? Đúng là chỉ với mấy món nghề này thì khó thuần phục đám anh em thật. Thôi để ta nói luôn, ta còn biết trồng chuối ăn mì, mở mắt khi ngủ, dùng mũi thổi kèn, hất tóc đập ruồi...Thế nào, đủ ngầu chưa?
Muốn tìm hiểu Arataki Itto - Điều thứ 2
Người dân Inazuma mỗi dịp lễ lộc, dọn nhà, bệnh tật gì cũng đều đi rải đậu, vừa rải vừa lẩm bẩm "Rải đậu đuổi tà, rải đậu đuổi quỷ", "phúc tới phúc tới, quỷ đi quỷ đi"... ta nghe đến phát chán rồi. Vấn đề ở đây là họ rải đậu ra đường, làm ta bị dị ứng... đáng ghét! Ta nhất định sẽ chứng minh cho họ thấy, quỷ không làm gì sai cả! Đừng có hở chút là rải đậu đuổi quỷ, tục lệ này chừng nào mới bị bãi bỏ đây!
Muốn tìm hiểu Arataki Itto - Điều thứ 3
Để xóa bỏ thành kiến của mọi người về tộc Oni, có lần ta đã trưng gương mặt đẹp trai hiền dịu ra cho huynh đệ chụp ảnh dán trên bảng cáo thị. Haiz, kết quả là có người dám vẽ bậy lên đó, rồi đám lính tuần tra ngu ngục của Hiệp Hội Tenryou nói ta gây rối trật tự công cộng, phá hoại thuần phong mỹ tục, đến đám người của Hiệp Hội Kanjou cũng đến đòi thuế quảng cáo doanh nghiệp... Haiz, thật là không biết điều mà!
Muốn tìm hiểu Arataki Itto - Điều thứ 4
Bao dung và thấu hiểu những người từng gặp bất hạnh, chính là "niềm kiêu hãnh" của Bang Arataki này. Ngươi đừng nghe người ngoài nói, cái gì mà đầu trâu mặt ngựa gì chứ. Trong mắt ta, mỗi một người trong số họ đều là người nhà. Hừm, đám tiểu tử đó cũng suy nghĩ giống như ta, dù thế nào đi nữa cũng sẽ đồng cam cộng khổ với Bang Arataki.
Muốn tìm hiểu Arataki Itto - Điều thứ 5
Ta rất nể phục Thanh Quỷ đã "hy sinh bản thân để đổi lấy cuộc sống cho Xích Quỷ", nhưng tuyệt đối không tán đồng suy nghĩ của họ. "Sống tiếp một cách tốt hơn" tuyệt đối không thể đổi lấy bằng cách hy sinh đồng loại, nên là "cùng nhau sống tốt hơn" mới đúng. Hành vi tự ý hy sinh bản thân... làm ra vẻ rất ngầu thật chả ra làm sao... haiz... chuyện đã qua thì không còn cách nào thay đổi. Nhưng từ đây về sau, không ai được phép tùy tiện hy sinh bản thân mình. Bổn đại gia sẽ đứng phía trước che chắn cho các ngươi!
Về Chúng Ta - Hợp Cạ
Này, ta thấy ngươi hay đi giúp người khác, chắc không phải chỉ vì kiếm Mora đúng không? Ngươi nhất định cũng là người hiệp nghĩa! Ta thích người hiệp nghĩa, chúng ta nhất định sẽ rất hợp cạ, thề!
Về Chúng Ta - Hưởng Ứng
Nói thật thì ta rất khoái ngươi đấy, luôn là vậy, rất hy vọng ngươi có thể ở lại bang Arataki. Haiz, đến cả biệt hiệu ta cũng chuẩn bị sẵn rồi đó, "Thiên Hạ Đệ Nhị", vậy là chúng ta sẽ trở thành bộ đôi bá đạo rồi đó! Haha, đùa tí thôi, ta biết ngươi có việc quan trọng cần làm... Đi đi, đi làm việc của ngươi đi, chỉ cần nhớ rằng bang Arataki sẽ luôn hưởng ứng ngươi vô điều kiện.
Nhận Xét Về Nhân Vật Khác
Thoma
Nghe các huynh đệ nói hắn là nhân vật chính trong vụ nghi thức săn Vision thứ 100 đúng không? Chậc, sao hắn lại có hẳn một nghi thức riêng như thế nhỉ? Không lẽ Vision thứ 100 quan trọng hơn 99 chiếc trước sao? Hừ... nếu là vậy thì đáng lý ra ta phải là người thứ 100 mới phải!
Kamisato Ayato
Haha, người anh em Ayato sao, rất hợp cạ với ta đó! Cũng nhờ anh ta nhắc ta là "Thắp sáng ý chí chiến đấu cho con bọ", nên ta mới không bỏ cuộc trong lần đấu bọ thất bại thứ 780 đấy... Haha, đúng là chỉ có đàn ông mới thấu hiểu cho nhau. Hầy, ta và Ayato không cần nói gì nhiều cũng ăn ý cực, từ đánh bài đến đấu bọ cũng vậy.
Yoimiya
Cô ta sao, ỷ mình biết làm pháo hoa với đồ chơi mà dám dụ dỗ đám trẻ con... Không, ta mới là vua trong lĩnh vực chơi với trẻ con này! Ngươi cũng đứng về phía ta đúng không... Hả? Ngươi không phải là trẻ con à? Hầy, đứa nào lùn hơn ta thì đứa đó là trẻ con, chốt!
Kaedehara Kazuha
Nghe nói sau khi ngươi trốn khỏi Thiên Thủ Các thì hắn đã đỡ lấy "Lưỡi Đao Vô Tưởng" sao? Ngầu đấy! Mà sao hắn làm được vậy. Nghĩ thử xem, hắn là tàn dư của quý tộc, ta là tàn dư của quỷ tộc... Ở góc độ nào đó thì ta cũng giống hắn mà. Hahaha, vậy thì nhát đao tiếp theo để bổn đại gia đây đỡ cho ngươi!
Raiden Shogun
Hồi truy lùng Vision, cô ta đã phải cử tướng lĩnh Tengu thân cận ra mới có thể chế ngự ta, chứng tỏ cô ta sợ ta lắm! Giờ cô ta phế bỏ Lệnh Truy Lùng Vision rồi thì cũng coi như là còn thuốc chữa. Hừ, cô ta tốt nhất nên ghi nhớ bài học này, nếu có lần sau thì ta sẽ khiến cô ta sợ ta hơn nữa đấy, hứa luôn!
Kujou Sara
Thì đúng là ta đã thua cô ta trong vụ truy lùng Vision, nhưng có gì đâu phải nhục, thua thì chấp nhận ăn đòn, thế mới là đàn ông chứ! Còn cô ta thì sao, thân là Tengu mà không dám cho ta báo thù. Hừ, ta chỉ hẹn ra ngã tư tử thần chiến sumo với nhau mà đã sợ, rõ nhát! Cô ta mà còn không đến ứng chiến thì ta không gọi cô ta là Tengu Kujou nữa, mà gọi là Con Gà Kujou đấy!
Gorou
À, đại tướng chó con của quân kháng chiến đúng không, hắn nhỏ con mà khí phách kinh đấy, duyệt duyệt! Nhưng mà, trên người hắn tỏa ra cái cảm giác ấm áp thân thuộc lắm... Kỳ lạ, ta mới gặp hắn vài lần thôi mà...
Kuki Shinobu
Huynh đệ trong bang Arataki đều rất nghe lời ta, chỉ duy nhất cô ta là cãi lại! Bổn đại gia vất vả lắm mới lấy chiến lợi phẩm về được, vậy mà cô ta lại đem đi trả lại hết. Haiz, kệ vậy, dù sao thì cô ấy cũng nhiều lần cứu ta ra khỏi nhà lao, cũng hay dọn dẹp bãi chiến trường giùm ta, nên ta không tính toán nữa. Dẫu sao nếu lỡ đắc tội thì ta cũng sống không yên...
Sayu
Ta thề ta chỉ lén rờ đầu cô ta thôi, vậy mà giờ hễ gặp ta là nhảy lên uýnh. Haha, thật hết cách mà, một bé Tanuki dễ thương như vậy thì ai mà cầm lòng được chứ? À đúng rồi, gọi cô ta là Tanuki cũng bị uýnh. Rõ ràng cô ta là Tanuki mà!
Sở Thích & Tâm Tư
Sở thích của Arataki Itto...
Đấu bọ, đánh bài, đấu con quay, kendama, trốn tìm... Tất tần tật những gì ngươi nghĩ tới và không nghĩ tới, ta đều biết hết! Thế nào? Thử không? Chuẩn bị tinh thần thua sấp mặt đi! Ha ha ha ha!
Nỗi buồn của Arataki Itto...
"Quỷ Bà Bà" không phải là quỷ, bà ấy là con người tốt nhất trên đời, chỉ bởi vì thu nhận ta mới bị gọi là Quỷ Bà Bà. Ta thì bị gì cũng được, dù sao thì ta cũng không quan tâm miệng đời... Haiz, nhưng ta không muốn bà ấy vì ta mà chịu đàm tiếu...
Món ăn yêu thích...
Kẹo mút là tuyệt nhất, vừa ngon lại vừa có thể ngậm que kẹo để tăng độ ngầu. Đây đây, ngươi cũng thử xem nào.
Món ăn ghét...
Ta là quỷ, nên dĩ nhiên là ghét đậu nhất! Đậu đỏ đậu xanh đều ghét, đừng nói là ăn, chạm vào thôi đã thấy dị ứng rồi. Haiz, đừng nói nữa, loại tục lệ rải đậu truyền thống này đáng lẽ nên sớm bị dẹp bỏ mới phải.
Cảm Xúc Khi Đột Phá
Cảm Giác Đột Phá - Khởi
Hú hú... chính là như thế! Cảm thấy mạnh mẽ hơn rồi đó!
Cảm Giác Đột Phá - Thừa
Chính là sức mạnh này... tỉ lệ thắng lại được nâng cao rồi!
Cảm Giác Đột Phá - Chuyển
Sức mạnh này, một đấm đấm vỡ đá chắc không thành vấn đề chứ?
Cảm Giác Đột Phá - Hợp
Ta đã trở thành Arataki "Thiên Hạ Đệ Nhất" Itto rồi! Ta sẽ không quên công lao của ngươi đâu, sau này để bổn đại gia bảo vệ ngươi.
Khi Nhận Quà
Nhận Được Quà I
Hahahahahahahaha! Đã ba năm ta chưa được ăn một món ngon như vậy rồi!
Nhận Được Quà II
Tốt! Hôm nay ngươi đãi bổn đại gia, bổn đại gia ta sẽ ghi nhớ.
Nhận Được Quà III
Này, ngươi... đang đầu độc ta sao?! Á á...
Nguồn: thoại Hảo Cảm (Fetter) chính chủ HoYoverse — Genshin Impact
Điểm mạnh & Điểm yếu
- Tại Lv90, Arataki Itto đã có sẵn +19,2% Tỉ Lệ Bạo Kích từ đường thăng cấp của hãng — không cần săn đồ vẫn có phần này.
- Có khả năng khống chế đối phương (đẩy lùi/hút gom/đóng băng/choáng…) qua Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!.
- Cơ chế chính (qua Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!) ăn theo HP — HP% cũng là dòng phụ dễ kiếm, và bản thân nhân vật thường có độ bền cao đi kèm.
- Vì ăn theo HP (qua Tuyệt Kỹ Masatsu - Akaushi Công Phá!), không dùng chung bộ đồ ATK% với các DPS khác — phải build riêng một bộ Thánh Di Vật/vũ khí cộng HP.
- 5★ (vũ khí Trọng Kiếm) — chỉ có trong banner giới hạn/banner nhân vật riêng, không xuất hiện ở ước nguyện tiêu chuẩn.
Xếp hạng theo vai trò
Phân loại bằng máy quét từ khoá cơ chế trong chữ kỹ năng CHÍNH HÃNG (không phải ý kiến xếp hạng của trang khác). Nhân vật dùng vũ khí vốn đã mang nguyên tố (như pháp khí, cung) có thể không hiện "Làm tốt" ở Đánh chính dù vẫn chơi cầm sân được — đây là giới hạn của cách đo bằng chữ.
| Nhân vật | Vũ khí | Thánh Di Vật | Chỉ Số Chính | Chỉ Số Phụ Ưu Tiên | Cày Ở Đâu |
|---|---|---|---|---|---|
|
|
Phương án 1
Phương án 2
|
Đồng Hồ: Phòng Thủ%
Ly: Tăng ST Nham
Vương Miện: Tỉ Lệ Bạo Kích / ST Bạo Kích
|
ST Bạo Kích / Tỉ Lệ Bạo Kích › Phòng Thủ% › Hồi Nguyên Tố (đến khi đủ nhu cầu) |
Hồ sơ đầy đủ
Thủ lĩnh đời đầu của "Bang Arataki" địa bàn Hanamizaka. Sao, chưa nghe qua Bang Arataki à, đùa ta sao?
- Tổ chức / phe: Bang Arataki
- Sinh nhật (ngày/tháng): 6/1
- Món ăn đặc biệt: Đạo Lý Của Kẻ Mạnh
- Danh thiếp: Itto - Mặt Quỷ — Hoa văn danh thiếp. Là đàn ông thì nên bỏ đau khổ và phẫn nộ lại phía sau, sau đó nở một nụ cười sảng khoái!















